Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Join the forum, it's quick and easy

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Lớp 12/1 khóa 2009-2010.

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

thangquy_lccui`
empty112111
vnpt_ht_13492
7 posters

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU

vnpt_ht_13492
    vnpt_ht_13492

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU Empty CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU

Bài gửi by vnpt_ht_13492 Sat Apr 11, 2009 4:50 pm

yêu là sao mà thích là sao? giải thích giùm đi?????????????????????????????????????
    empty112111
    empty112111

Nam Tổng số bài gửi : 762

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU Empty Tình yêu là gì ?

Bài gửi by empty112111 Sat Apr 11, 2009 9:44 pm

Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm Tình yêu, mỗi người đều phải tìm thấy ba người trong cuộc đời mình.
    - Người thứ nhất là người mình yêu nhất
    - Người thứ hai là người yêu mình nhất
    - Người thứ ba là người đồng hành suốt cuộc đời ( bạn đời)
    Trước tiên mình sẽ gặp người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất., khi trải qua cảm giác yêu & bị yêu mới có thể biết được mình cần điều gì và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong cuộc đời còn lại.

Thật đáng tiếc, trong cuộc sống & thực tế, cả ba người này thường không cùng một người. Người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải là người bạn yêu nhất và người bạn đời không phải là người bạn yêu nhất cũng không phải là người yêu bạn nhất, mà chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất!

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi??? Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình.
    - Khi người đó yêu bạn dó là lúc họ thật sự có cảm giác với bạn, nhưng khi họ không yêu bạn thì cũng là lúc họ không còn cảm giác muốn gần gũi bạn, người ấy không thể giả vờ không yêu khi người ấy đang yêu bạn, cũng như người ấy không thể giả vờ yêu khi không còn yêu bạn nữa (ở đây ta không nói đến những người quen sống giả dối..)
    - Khi một người không còn yêu mình nữa, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu người ấy nữa hay không? Nếu bạn không còn yêu thì đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy, nếu như bạn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc, vui vẻ, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình thì có nghĩa là bạn không còn yêu người ấy nữa & nếu bạn đã không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì trách cứ người ấy bạc tình???

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng nhưng không thể đem mặt trăng cất vào hộp, ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận phòng bạn, cũng như bạn yêu một người bạn vẫn có thể có người ấy mà không cần chiếm hữu & hãy để người ấy trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống.

Nếu bạn thật sự yêu một người, bạn phải yêu con người thật của người ấy, yêu mặt tốt cũng như yêu cả những mặt xấu, yêu cái ưu lẫn khuyết điểm của người ấy. Tuyệt đối không nên vì yêu người ấy mà hy vọng người ấy trở thành con người mà mình mong muốn, nếu họ không được như ý mình thì mình không còn yêu nữa.

Khi yêu một người nào đó sẽ không thể nói được nguyên nhân tại sao mình yêu? bạn chỉ biết rằng bất cứ lúc nào, dù tâm trạng ra sao thì bạn cũng đều mong muốn có người ấy bên cạnh bạn, không một yêu cầu.... Xa cách cũng là một thử nghiệm cho Tình yêu, Tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Khi yêu, thích nhất là bắt người ấy phải thề, phải hứa??? Tại sao chúng ta lại bắt người đối diện làm như vậy ??? Tất cả chỉ là do ta không tin tưởng đối phương, làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời hoang đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy. Trong Tình yêu, nói là một lẽ, làm là một lẽ, người nói không dám tin điều mình nói và người nghe thì không thể tin điều mình nghe.... Nhưng mọi chuyện vẫn diễn ra như vậy.... Đời đời, kiếp kiếp và mãi mãi vẫn như vậy... .
    empty112111
    empty112111

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU Empty Tình Yêu Là Gì?

Bài gửi by empty112111 Sat Apr 11, 2009 9:45 pm

Tình yêu như thể rút thăm, Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau.
    Tình yêu như thể đi câu, Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài.
    Tình yêu như thể quan tài, Mới lanh quanh ở bên ngoài đã run.
    Tình yêu như thể dây thun, Lúc co lúc giãn lúc còn đứt ngay.
    Tình yêu như thể ông say, Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời.
    Tình yêu như thể điểm mười, Có học cho hết cả đời vẫn mong.
    Tình yêu như thể đuôi công, Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì.
    Tình yêu như thể bánh mì, Tây ta đều thích bởi vì nó ngon!
    Tình yêu như thể thỏi son, Sinh ra vẫn chỉ để mòn cái môi.
    Tình yêu như thể cái đuôi, Nó theo thì chảnh ko theo thì buồn...
    empty112111
    empty112111

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU Empty thích là gì

Bài gửi by empty112111 Sat Apr 11, 2009 9:48 pm

Thích một người là nghĩ về người đó cuối cùng trước khi ngủ và nghĩ về người đó đầu tiên khi thức dậy .
    Thích một người là ngồi vào bất kì chiếc bàn nào trong lớp cũng muốn hý hoáy viết tên người đó lên mặt bàn .
    Thích một người là lúc nào trong đầu cũng đầy ắp về người ấy. Khi có một chút gì đó liên quan là ngay lập tức : " Ah , cái này hắn cũng có ! "
    Thích một người là khi người đó có những điểm mình không thể mê được nhưng vẫn tìm được những lí do chính đáng để thông cảm .
    Thích một người là mong chờ tiếng chuông điện thoại của người ta ,cầm ống nghe đôi khi không biết phải nói gì , không còn gì để nói , mỏi tay ơi là mỏi vẫn không bỏ xuống .
    Thích một người là khi đã chuẩn bị rất kĩ những gì phải nói nhưng đến lúc gặp thì quên hết và sau khi gặp , mặc dù rất muốn vẫn không thể nào nhớ được đã nói những gì .
    Thích một người là sẵn sàng đi cùng người đó đến những nơi người ấy thích mà mình cực kì ghét.

Thích một người là sẵn sàng đợi người người đó dù khôngcó lí do gì để đợi . Không hề muốn đợi nhưng không thể đi đâu khác được .
    Thích một người là khi người ta quan tâm đến những điều khác và lơ là mình nhưng mình vẫn có thể bỏ qua . Giận thì dễ , thông cảm và hiểu được mới là điều khó .
    Thích một người là đi bên cạnh người đó , im lặng , không nói bất cứ điều gì mà vẫn như đã nói hết những điều cần phải nói ... CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775
    thangquy_lccui`
    thangquy_lccui`

Nam Tổng số bài gửi : 261

CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU Empty Re: CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU

Bài gửi by thangquy_lccui` Tue Apr 14, 2009 5:03 pm

yêu là yêu.con thích là thích.chỉ cần mi xác định đc khi nào yêu khi nào thich thui.chấm hết.phần còn lại là ở phía mi CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775
    KenNy_enter_D
    KenNy_enter_D

Nam Tổng số bài gửi : 43

Bài gửi by KenNy_enter_D Wed Apr 15, 2009 3:26 pm

then LXcui ni ngan gon ma xuc tick ne.con then empty dua ra cho nhiu rua lam sao then vu~ hieu dc.mi fai biet dau oc va tam hieu bit cua then vu chu CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 875181
    Din Din
    Din Din

Nam Tổng số bài gửi : 343

Bài gửi by Din Din Wed Apr 15, 2009 10:52 pm

đơn giản ... giáo sư thì ko biết yêu ..em xin hết ạ CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775
    empty112111
    empty112111

Bài gửi by empty112111 Thu Apr 16, 2009 4:00 pm

yêu bé kiều rùi mà nói ko biết yêu CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775 láo quá..... albino
    Din Din
    Din Din

Bài gửi by Din Din Thu Apr 16, 2009 10:18 pm

ta nói thích hồi nào CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 795923 nhiều ông chọc tui với bé kiều ko biết có ý chi đây CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 638642 hay ... CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 684988 ...hay mấy ông cảm nắng nó rồi CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 487768 ít nhất cũng trên 5 đứa CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251359 tất nhiên trừ tui ra vì tui bị mấy thằng đó lợi dụng để tán bè kiều CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 684988 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 592872 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 296124 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 994433
    tktm13
    tktm13

Nam Tổng số bài gửi : 196

Bài gửi by tktm13 Thu Apr 16, 2009 10:36 pm

tin mới nghen. Sa giáo sư cảm động Kiều tiểu thư xóm Huế kìa bà Kon.Bọn xóm Huế hung hăng lắm CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 933804
    Din Din
    Din Din

Bài gửi by Din Din Thu Apr 16, 2009 10:44 pm

mi nữa là 6 kì đà CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251359
    empty112111
    empty112111

Bài gửi by empty112111 Fri Apr 17, 2009 11:44 am

đúng rứa mà... CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 251775
    KenNy_enter_D
    KenNy_enter_D

Nam Tổng số bài gửi : 43

Bài gửi by KenNy_enter_D Fri Apr 17, 2009 1:59 pm

yeu la fai thu nhan dung ko anh em
    then sa cu du yeu be kieu thi dung la troi da~ sap xep cho hai nguoi hihi
    chuc giao su hanh fuc ben ger K xjnhxjnh CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 967716 CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 967716
    Din Din
    Din Din

Bài gửi by Din Din Fri Apr 17, 2009 3:12 pm

mấy anh tha cho em ... CẦN HỎI CÁC GIÁO SƯ VỀ TINH YÊU 832281
    Voldemort
    Voldemort

Nam Tổng số bài gửi : 114

Bài gửi by Voldemort Wed Mar 17, 2010 6:32 pm

Yêu là chết ở túi tiền 1 "ít"...
    Vì mấy khi yêu mà chắc dc yêu...
    Cho rất nhiều song nhận chẳng bao nhiêu
    Người ta "xù", hoặc thờ ơ, chẳng biết...
    Voldemort
    Voldemort

Nam Tổng số bài gửi : 114

Bài gửi by Voldemort Sat Mar 27, 2010 6:35 pm

empty112111 đã viết:Tình yêu như thể rút thăm, Rút trúng thì sướng, rút nhầm thì đau.
    Tình yêu như thể đi câu, Anh nào chai mặt ngồi lâu mới tài.
    Tình yêu như thể quan tài, Mới lanh quanh ở bên ngoài đã run.
    Tình yêu như thể dây thun, Lúc co lúc giãn lúc còn đứt ngay.
    Tình yêu như thể ông say, Lúc nào cũng tưởng đang bay trên trời.
    Tình yêu như thể điểm mười, Có học cho hết cả đời vẫn mong.
    Tình yêu như thể đuôi công, Trông thì đẹp đấy nhưng không ra gì.
    Tình yêu như thể bánh mì, Tây ta đều thích bởi vì nó ngon!
    Tình yêu như thể thỏi son, Sinh ra vẫn chỉ để mòn cái môi.
    Tình yêu như thể cái đuôi, Nó theo thì chảnh ko theo thì buồn...
    Good!

Sponsored content

Bài gửi by Sponsored content

Hôm nay: Fri Mar 29, 2024 4:19 pm